คุณหนู คุณผู้ชายพร้อมบินตามไหม BAID-MAID เตรียมไปอเมริกาแล้ว!!

BAND-MAID เผยรายละเอียดทัวร์อเมริกาช่วงเดือนสิงหาคม ฉลองฟอร์มวงครบรอบ 10 ปี

ตอนนี้ BAND-MAID กำลังได้รับการจับตามมองจากแฟนๆ ฝั่งอเมริกาเป็นอย่างมาก เพราะเป็นศิลปินญี่ปุ่นวงแรกในรอบ 13 ปี ที่เตรียมขึ้นเวที Lollapalooza มหกรรมดนตรียิ่งใหญ่ประจำเมือง Chicago ที่กำลังจะถูกจัดขึ้นในวันที่ 3 - 6 สิงหาคม 2566 โดยสาวๆ มีคิวแสดงในวันที่ 4 สิงหาคม หรือวันที่ 2 ของงานในปีนี้ที่มี Kendrick Lamar และ The 1975 เป็น Headliner

นอกจากนั้น BAND-MAID ยังพร้อมพบกับคุณผู้ชาย และคุณหนู (แฟนคลับ) ในการปฏิบัติภารกิจ (ไลฟ์) แบบยาวๆ ในอเมริกาโดยทัวร์รอบสุดท้ายจะเป็นการเปิดการแสดงที่เม็กซิโกอีกครั้ง หลังห่างหายไปนานกว่า 5 ปี

สำหรับคุณผู้ชาย และ คุณหนู ชาวไทยที่กำลังคิดถึง BAID-MAID แวะไปชมภาพบรรยากาศภารกิจของสาวๆ ในเพลง "NO GOD" บนเวที "BAND-MAID TOKYO GARDEN THEATER OKYUJI (Jan.09,2023)" กันได้เลย

<BAND-MAID 10TH ANNIVERSARY TOUR in North America>
May 14 Houston, TX       Bayou Music Center
May 15 Austin, TX Emo's
May 18 Daytona, FL Welcome to Rockville Fest
May 19 Atlanta, GA Buckhead
May 21 Nashville, TN Brooklyn Bowl
May 22 Charlotte, NC Underground
May 24 Detroit, MI St Andrews Hall
May 26 Columbus, OH Sonic Temple Festival
May 27 St. Louis, MO Pointfest Radio Show
Aug 4 Chicago, IL Lollapalooza
Aug 6 Minneapolis, MN Varsity Theater
Aug 8 Denver, CO Summit
Aug 9 Salt Lake City, UT THE Depot
Aug 11 Portland, OR Crystal Ballroom
Aug 12 Spokane, WA Bing Crosby Theater
Aug 14 Sacramento, CA Ace of Spades
Aug 15 Anaheim, CA House of Blues Anaheim
Aug 18 Mexico City, MX PABELLÓN OESTE

<BAND-MAID 10TH ANNIVERSARY TOUR (JAPAN)>
Mar 23 (Thu) KUMAMOTO B.9 V1
Mar 25 (Sat) KAGOSHIMA CAPARVO HALL
Mar 26 (Sun) FUKUOKA DRUM LOGOS
Apr 21 (Fri) KOBE Harbor Studio
Apr 22 (Sat) KYOTO KBS HALL
Apr 24 (Mon) OSAKA BIG CAT
Jul 3 (Mon) TOKYO ZEPP SHINJUKU
Jul 9 (Mon) NIIGATA LOTS
Jul 15 (Sat) SHIZUOKA LIVE ROXY SHIZUOKA
Jul 19 (Wed) KANAGAWA KAWASAKI CLUB CITTA'
Sep 2 (Sat) NAGANO CLUB JUNK BOX
Sep 3 (Sun) KANAZAWA EIGHT HALL
Sep 22 (Fri) OKAYAMA CRAZYMAMA KINGDOM
Sep 23 (Sat) HIROSHIMA CLUB QUATTRO
Sep 30 (Sat) TAKAMATSU MONSTER
Oct 1 (Sun) MATSUYAMA SALONKITTY
Oct 7 (Sat) AKITA Club SWINDLE
Oct 9 (Mon) MIYAGI SENDAI GIGS
Oct 3 (Fri) HOKKAIDO SAPPOLO PENNY LANE24
Oct 15 (Sun) HOKKAIDO OTARU GOLDSTONE
Oct 20 (Fri) OSAKA NAMBA HATCH
Oct 25 (Wed) AICHI NAGOYA DIAMOND HALL
Nov 26 (Sun)  KANAGAWA YOKOHAMA ARENA (TOUR FINAL)

Credit: barks

Article by: Alia @ J-ROCK Encryption & STUDIO Encrypt

Visitors: 129,555