รอซิงเกิลใหม่ DIR EN GREY อยู่ใช่ไหม 19990120 มาแล้ว!!

DIR EN GREY เตรียมเดินสายทัวร์คอนเสิร์ต <TOUR24 PSYCHONNECT> ใน 14 เมืองทั่วประเทศญี่ปุ่น ตั้งแต่เดือนเมษายน 2024 เป็นต้นไป

การทัวร์ครั้งนี้เริ่มเปิดฉากที่จังหวัดมิยางิตั้งแต่ 26 เมษายน ต่อด้วยซางะ (5 พฤษภาคม) และชิมาเนะ (23 มิถุนายน) 2 จังหวัดที่ DIR EN GREY ยังไม่เคยเดินทางไปเปิดการแสดงมาก่อน ส่วนการแสดงรอบสุดท้ายจะเกิดขึ้นบนเวที LINE CUBE SHIBUYA กรุงโตเกียวในวันที่ 27 มิถุนายน 2024

DIR EN GREY TOUR24 PSYCHONNECT
"PSYCHONNECT" ถูกจับตามองเป็นอย่างมาก เพราะนอกจากใช้ชื่อเดียวกับทัวร์ที่เคยถูกจัดขึ้นในปี 1999 แล้วยังเป็นทัวร์ที่จะถูกจัดขึ้นในปีที่ DIR EN GREY เดบิวครบรอบ 25 ปี อีกด้วย

นอกจากนั้น DIR ENGREY ยังเซอร์ไพรส์ต่อเนื่องด้วยการเผยภาพโปรโมท และ ภาพปก "19990120" ซิงเกิลล่าสุด ที่จะวางจำหน่ายในวันที่ 17 มกราคม 2024 ซิงเกิลนี้เป็นการนำเดบิวต์ซิงเกิลผลงานการโปรดิวซ์ของ YOSHIKI สมาชิก X JAPAN) ทั้ง 3 เพลงอย่าง "Yurameki" "Acro no Oka'' "ZAN" มาบันทึกเสียงอีกครั้ง โดยเน้นความเป็นตัวตนของ DIR EN GREY ในปัจจุบัน
19990120 Regular Edition

Limited Edition

19990120 1st Press Limited Edition

1st Press Limited Edition

19990120 Regular Edition

Regular Edition

<DIR EN GRAY TOUR24 PSYCHONNECT>

2024

April 26 (Fri) [Miyagi] Talknet Hall Sendai/Large Hall

April 27 (Sat) [Tochigi] Tochigi Cultural Center Main Hall

May 1 (Wed) [Kyoto] ROHM Theater Kyoto Main Hall

May 3 (Fri) [Hiroshima] Hiroshima JMS Aster Plaza Large Hall

May 5 (Sun) [Saga] Saga Cultural Hall/Medium Hall

May 10 (Fri) [Nagano] Hokuto Culture Hall/Middle Hall

May 15 (Wed) [Kanagawa] Sagami Women's University Green Hall/Large Hall

Jun 4 (Tue) [Osaka] Orix Theater

Jun 5 (Wed) [Osaka] Orix Theater

Jun 8 (Sat) [Shizuoka] Shizuoka Shimizu Cultural Center Marinato Large Hall

Jun 14 (Fri) [Aichi] Aichi Arts Theater, Large Hall

Jun 15 (Sat) [Mie] Sinfonia Technology Hibiki Hall Ise, Large Hall

Jun 21 (Fri) [Nara] Centennial Hall/Large Hall

Jun 23 (Sun) [Shimane] Izumo Civic Hall/Large Hall

Jun 26 (Wed) [Tokyo] LINE CUBE SHIBUYA

Jun 27 (Thu) [Tokyo] LINE CUBE SHIBUYA

[Open/Start]

วันธรรมดา 18:15 น. / 19:00 น.

วันเสาร์ วันอาทิตย์ และวันหยุดนักขัตฤกษ์ 17:15 น. / 18:00 น.

[ประเภทที่นั่ง/ราคาตั๋ว]

VIP 29,800 เยน

Exclusive Ticket 19,800 เยน

ที่นั่งทั่วไป 9,800 เยน

 

Credit: barks

Article by: Team J-ROCK Encryption

Visitors: 123,960