เอาใจ SLAVE แบบฉ่ำ ๆ!! LUNA SEA เผยตารางทัวร์ฉลองครบรอบ 35 ปี EPISODE 3

ปีนี้ถือเป็นปีทองสำหรับเหล่า SLAVE จริง ๆ เมื่อ LUNA SEA เตรียมฉลองฟอร์มวงครบ 35 ปี แบบสมมงด้วยการจัดทัวร์คอนเสิร์ตสุดอลังการ "LUNA SEA 35th ANNIVERSARY TOUR 2024 ERA TO ERA -EPISODE 3-"

สำหรับ LUNA SEA ทัวร์ทั้ง 3 ระลอกที่ถูกจัดขึ้นในปีนี้ นับเป็น Hall Tour สเกลใหญ่ที่สุดในประวัติศาสตร์ 35 ปี ของวง โดย EPISODE 1 เริ่มต้นขึ้นในเดือนพฤษภาคม EPISODE 2 ในเดือนกรกฎาคม และ EPISODE 3 ในเดือนกันยายน

นอกจากการนำงานเพลงจาก 6 อัลบั้ม ได้แก่ "IMAGE" "EDEN" "MOTHER" "STYLE" "SHINE" และ "LUNACY" มาแสดงแบบจัดหนักจัดเต็ม LUNA SEA ยังเตรียมการแสดงรอบพิเศษ "Kurofuku Limited GIG" หรือ "คอนเสิร์ตสำหรับชาวชุดดำ" นอกจากมี dress code เป็นชุดดำแล้ว สมาชิกทั้ง 5 คน ยังเตรียมขึ้นเวทีโดยใช้ชื่อ "LUNACY" และนำผลงานในยุคอินดีส์มาแสดงให้แฟน ๆ ได้ชมกันอีกครั้ง

งานนี้ยังมีพิเศษในพิเศษ เพราะ ในวันที่ 29 พฤษภาคม ซึ่งเป็นวันครบรอบก่อตั้งวง LUNA SEA เตรียมจัด "LUNA SEA 35th Anniversary MEMORIAL TALK & UNPLUGGED SESSION" อิเว้นต์ Exclusive ขึ้นที่ Culttz Kawasaki สำหรับผู้ที่เป็นสมาชิก "SLAVE" แฟนคลับอย่างเป็นทางการของวงเท่านั้น

 LUNA SEA 35th ANNIVERSARY TOUR 2024 ERA TO ERA -EPISODE 3-

LUNA SEA 35th Anniversary MEMORIAL TALK & UNPLUGGED SESSION

2024.05.29 (Wed)

Kanagawa, Culttz Kawasaki

LUNA SEA 35th ANNIVERSARY TOUR 2024 ERA TO ERA -EPISODE 3-

LUNACY Kurofuku Gentei Gig

2024.09.14 (Sat)

Ibaraki, Mito Civic Hall, Groove Hall

SHINING BRIGHTLY

2024.09.16 (Mon)

Yamanashi, YCC Prefectural Cultural Hall

BRAND NEW CHAOS

2024.09.22 (Sun)

Aichi, Nagoya Congress Center Century Hall

LUNACY Kurofuku Gentei Gig

2024.09.23 (Mon)

Aichi, Nagoya Congress Center Century Hall

IMAGE or REAL

2024.10.04 (Fri)

Mie, Mie Prefectural Cultural Center Main Hall

SEARCH FOR MY EDEN

2024.10.06 (Sun)

Tochigi, Utsunomiya City Cultural Center Main Hall

LUNACY Kurofuku Gentei Gig

2024.10.11 (Fri)

Fukushima, Iwaki Art and Cultural Exchange Center Arioso Alpine Big Hall

SHINING BRIGHTLY

2024.10.15 (Tue)

Saitama, Omiya Sonic City Big Hall

BRAND NEW CHAOS

2024.10.16 (Wed)

Saitama, Omiya Sonic City Big Hall

MOTHER OF LOVE, MOTHER OF HATE

2024.10.25 (Fri)

Iwate, Sakura Hall feat. Tsugawa Big Hall

UN ENDING STYLE

2024.10.26 (Sat)

Aomori, Link Station Hall Aomori

EPISODE3 -FINAL- Kurofuku Gentei Gig Day 1

2024.11.14 (Thu)

Kanagawa, Kanagawa Prefectural Hall Main Hall

EPISODE3 -FINAL- Kurofuku Gentei Gig Day 2

2024.11.15 (Fri)

Kanagawa, Kanagawa Prefectural Hall Main Hall

 

Article by: Team J-ROCK Encryption

Credit: natalie, barks

Visitors: 127,243