TAK MATSUMOTO ปล่อยเพลงใหม่รัว ๆ ก่อนออกทัวร์ในรอบ 8 ปี

TAK MATSUMOTO กีต้าร์เทพระดับโลก ปล่อยดิจิตอลซิงเกิล "BATTLEBOX" ออกมาให้แฟน ๆ ได้ฟังเรียบร้อยแล้วเมื่อ 3 พฤษภาคม ที่ผ่านมา

แต่ความน่าตื่นเต้นยังไม่หมดแค่นั้น เพราะ ยังมี "GLORIOUS 70" จ่อคิวรอให้ฟังกันอีกเพลง ในวันที่ 10 พฤษภาคม นี้

"BATTLEBOX" เป็นเพลงประกอบ NTT Docomo Lemino "Lemino BOXING" รายการมวยถ่ายทอดสดผ่านทาง Lemino ในขณะที่ "GLORIOUS 70" ถูกปล่อยออกมาเพื่อร่วมแสดงความยินดีที่บริษัท Japan Airport Terminal ผู้ดูแลสนามบินฮาเนดะก่อตั้งมาครบ 70 ปี

และอีกหนึ่งเซอร์ไพรส์ที่แฟน ๆ ตั้งหน้าตั้งตารอคงหนีไม่พ้น "Tak Matsumoto Tour 2024 -Here Comes the Bluesman-" โซโล่คอนเสิร์ตทัวร์ครั้งแรกในรอบ 8 ปี ที่กำลังจะเปิดฉากตั้งแต่วันที่ 11 พฤษภาคม 2024 เป็นต้นไป

Title: BATTLEBOX

Release Date: May 3, 2024 (Fri)

theme song for NTT Docomo Lemino's "Lemino BOXING"

TAK MATSUMOTO - BATTLEBOX

Title: GLORIOUS 70

Release Date: May 10, 2024 (Fri)

Theme song for the 70th anniversary celebration of Japan Airport Terminal

TAK MATSUMOTO - GLORIOUS 70

Tak Matsumoto Tour 2024 -Here Comes the Bluesman-

May 11, 2024 (Sat): BLUE NOTE TOKYO (*แสดง 2 รอบ / วัน)

May 12, 2024 (Sun): BLUE NOTE TOKYO (*แสดง 2 รอบ / วัน)

May 15, 2024 (Wed): Billboard Live TOKYO (*แสดง 2 รอบ / วัน)

May 16, 2024 (Thu): Billboard Live TOKYO (*แสดง 2 รอบ / วัน)

May 22, 2024 (Wed): Billboard Live OSAKA (*แสดง 2 รอบ / วัน)

May 23, 2024 (Thu): Billboard Live OSAKA (*แสดง 2 รอบ / วัน)

May 25, 2024 (Sat): Toyonaka Performing Arts Center Main Hall

May 26, 2024 (Sun): Toyonaka Performing Arts Center Main Hall

Support Members:

Guitar: Yoshinobu Ogura

Keyboard: Yuzo Okusu

Bass: Hiroshi Asai

Drums: Keisuke Kurumatani

Article by: TEAM J-ROCK Encryption

Credit: natalie

Visitors: 127,243