DEZERT ชวนคุณเข้าสู่โลกแห่ง 'เทพเจ้านิรนาม' ในทัวร์เปิดตัวอัลบั้ม 'The Heart Tree'

เมื่อวันที่ 10 มกราคมที่ผ่านมา DEZERT ปล่อย 'The Heart Tree' อัลบั้มแรกหลังการเมเจอร์เดบิวต์ ตามติดมาด้วยตาราง <DEZERT LIVE TOUR 2024 “The Heart Tree”> ทัวร์โปรโมทอัลบั้มชุดนี้ โดยแบ่งเป็น Phase 1 เริ่มตั้งแต่ 3 กุมภาพันธ์ และ Phase 2 เริ่มตั้งแต่ 29 มีนาคม เป็นต้นไป

ล่าสุด DEZERT เพิ่งเปิดเผยรายละเอียดของทัวร์ Phase 2 ที่มีชื่อเท่ๆ ว่า <DEZERT LIVE TOUR 2024 “The Heart Tree”【PHASE_2】-Tokumei no Kamisama Hen->  หรือ "ตอนเทพเจ้านิรนาม" ต่อจาก Phase 1 ที่ใช้ชื่อว่า “- Enmei Pierrot-” หรือ "ตัวตลกต่อชีวิต" ซึ่งมีที่มาจากเพลงในอัลบั้มล่าสุดเช่นกัน

ทัวร์ครั้งนี้ DEZERT เตรียมเดินสายขึ้นเวที 20 รอบใน 19 เมือง ทั่วประเทศญี่ปุ่น โดยเปิดฉากที่ชิบุยะ ตั้งแต่ 29 มีนาคม ไปจนถึงโกเบในวันที่ 23 พฤษภาคม 2024

DEZERT LIVE TOUR 2024 "The Heart Tree"【PHASE_2】-Tokumei no Kamisama Hen-

March 29 (Friday) - Tokyo, Shibuya CLUB QUATTRO

April 14 (Sunday) - Okinawa, Okinawa Output

※ รอบพิเศษสำหรับสมาชิกแฟนคลับเท่านั้น

April 20 (Saturday) - Kanazawa, Kanazawa AZ

April 21 (Sunday) - Gifu, Gifu CLUB ROOTS

April 28 (Sunday) - Tokyo, Meguro Shinagawa Kumin Hall

April 29 (Monday, Holiday) - Tokyo, Meguro Shinagawa Kumin Hall

May 11 (Saturday) - Niigata, Niigata NEXS

May 12 (Sunday) - Nagano, Nagano CLUB JUNK BOX

May 18 (Saturday) - Kagoshima, Kagoshima SR Hall

May 19 (Sunday) - Kumamoto, Kumamoto B.9 V2

May 22 (Wednesday) - Okayama, Okayama PEPPERLAND

May 23 (Thursday) - Hyogo, Kobe Taiyo to Tora

May 25 (Saturday) - Kagawa, Takamatsu DiME

May 26 (Sunday) - Ehime, Matsuyama Salon City

June 01 (Saturday) - Shizuoka, Shizuoka Sunash

June 02 (Sunday) - Kanagawa, Shin-Yokohama NEW SIDE BEACH!!

June 08 (Saturday) - Kyoto, Kyoto MUSE

June 09 (Sunday) - Nara, Nara NEVERLAND

June 15 (Saturday) - Aomori, Aomori Quarter

June 16 (Sunday) - Iwate, Morioka the five morioka

 

▼ Ticket 6,000 yen (tax included)

  • Drink fee required separately at the time of entry
  • Standing

DEZERT LIVE TOUR 2024 "The Heart Tree"【PHASE_2】-Tokumei no Kamisama Hen-

Credit: barks

Article by: Team J-ROCK Encryption

Visitors: 123,959